Kwa hiyo pindi unavyoona dalili kama hizo, mtoto anafungua mdomo akiwa amelala na koroma, mpeleke eneo husika, sana sana kwenye hospitali za level ya mikoa. Hapo atapata huduma sahihi. Wapo wazazi wengi wanafikiria kwamba huu ni ugonjwa wa kawaida, wengine wanasema kwamba labda ni mtu alivuta maji akiwa mtoto, lakini wengi wanakuwa wamepoteza muda mwingi sana kwa kuta kutambua tatizo mapema.