



CATHOLIC SECRETARIAT

TANZANIA EPISCOPAL CONFERENCE

P.O.BOX 2133
PHONE 022/2851075-7-8
022/2850047
022/2850017
FAX 022/2851133; 2850427
DOMAIN: TEC.CO.TZ
E-Mail: info@tec.or.tz
DAR ES SALAAM
TANZANIA

Department: SEC-GEN

Reference: TEC/GEN/6/2025

Mei 2, 2025

TAARIFA KWA UMMA

WARAKA "FAKE" ULIOSAMBAZWA KWENYE MITANDAO YA KIJAMII

Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC) linakanusha vikali waraka wenye kichwa cha habari "**WARAKA WA KICHUNGAJI KUSOMWA KATIKA PAROKIA ZOTE, VIGANGO, NA JUMUIYA NDOGONDOGO ZOTE NCHINI TANZANIA KWA WEEK 10 MFULULIZO**".

Tunapenda kuwatangazia Waamini na Watanzania wote kwa ujumla, kupuuza kabisa waraka huo ambao haukutolewa na Baraza la Maaskofu, na usio na maslahi yoyote kwa nchi yetu.

Aidha, Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania linawataka Waamini wote na watu wenye mapenzi mema kutojikusisha na vitendo vyovyote vile, ambayo vyaweza kusababisha uvunjifu wa amani na upendo katika nchi yetu.

Imetolewa na Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania,


Padre Chesco Msaga

NAIBU KATIBU MKUU-TEC





CATHOLIC SECRETARIAT
TANZANIA EPISCOPAL CONFERENCE

Department: **PRESIDENT**
Reference: **TEC/Pr.No.44/2025**

P.o Box 2133
PHONE:022/2851075-7-8
022/2850047
022/2850017
FAX 022/2851133; 2850427
DOMAIN; TEC.CO.TZ
E-Mail: ifo@tec.or.tz
DAR ES SALAAM
TANZANIA

WARAKA WA KICHUNGAJI KUSOMWA KATIKA PAROKIJA MTE, VIGANGO, NA JUMUIYA NDOGO NDOGO ZOTE NCHINI TANZANIA KATIKA MCHAKO 10 MFULULIZO

Tarehe: Mei 2, 2025

"Heri wenye njaa na kiu ya haki, maana onyo watawala" (Math 5:6)

Mwito wa Haki, Amani na Uadilifu wa Kanisa

Ndugu wapendwa katika Kristo,

Neema na amani kutoka kwa Bwana wetu

Kwa masikitiko makubwa na hali ya wasiwasi tunawaambia leo kama maaskofu wenu na walezi wa maishia yako. **Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC)** linatoa **onyo kali kwa watawala** tishio lililoshikiliwa na mauaji ya **Padri Dkt. Charles Kitima**, Katibu Mkuu wa TEC.

Kwa miaka mingi Padre Kitima melitua na jamii kwa uaminifu kwa kuendeleza maadili ya **haki, heshima, amani, na utawala bora**, sambamba na mafundisho ya jamii ya Kanisa. Mchango wake wa wazi kwa jamii, amekuwa mstari wa mwanachama wakumbusha watawala wote wakiwemo viongozi juu ya wajibu wao wa kimaadili na ulinda haki za masikiti wote.

Shambulio la maadili siyo tu jaribu kumdhuru mtu binafsi, bali ni **shambulio la moja kwa moja dhidi ya mwito wa kinabi wa Kanisa** na misingi ya kidemokrasia inayopaswa kutamalaki katika mchango wote inayotafuta haki.

Mwito wa Kanisa Katoliki na Tishio kwa Haki

Bwana wetu Yesu Kristo alifundisha kwamba, **"Nanyi mtaifahamu kweli, nayo hiyo kweli itawaweka huru."** (Yohana 8:32). Kanisa, likiongozwa na ukweli huu, lina dhamira ya kudumu ya kutetea haki, uadilifu, na heshima ya kila maisha ya binadamu bila kujali dini, kabila au cheo chake

Juhudi za Padre Kitima za kuwaelimisha waamini na jamii kwa ujumla kuhusu **uadilifu wa uchaguzi, haki za kikatiba, na uwajibikaji wa uongozi**, zimeonekana kukwamisha mamlaka fulani. Maaskofu wa TEC wanaamini kwamba tukio hili ni juhudi ya makusudi ya

kulitisha Kanisa na kulinyamazisha katika wito wake wa kuhamasisha uelewa wa uraia na mabadiliko ya kisiasa.

Maamuzi ya Kiaskofu na Maelekezo kwa Waamini Kote Nchini

Katika tafakari ya kiroho na kwa kutekeleza wajibu wetu wa kiaskofu wa kuliongoza na kulilinda Kanisa, Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania limeazimia kama ifuatavyo:

Mpaka pale Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania itakapofanya yafuatayo:

- Kukubali na kutekeleza mageuzi ya kina ya mfumo wa kisheria na uchaguzi;
- Kuhakikisha usalama wa raia wote, wakiwemo viongozi wa amani wanaosema ukweli kwa amani;

Waamini wote Wakatoliki nchini Tanzania wanaelewa kujiipanga na shughuli zozote zitakazohusiana na uchaguzi mkuu ujao. Hii ni msimamo wa amani na kiroho.

1. **Muumini wa Kanisa Katoliki asijitokea kucheza kwenye majukumu au kukubali kuteuliwa kugombea nafasi za kazi, ubaazi, au kurasidiana kwenye ma chochote cha siasa.**
2. **Wakatoliki kutoshiriki katika zoezi la kutafuta daftari la kisiasa.**
3. **Wakatoliki kutoshiriki wala kuhudhuria majukumu ya kampeni za kisiasa.**
4. **Wakatoliki kujizuia kushiriki kwenye uchaguzi mkuu ujao mwaka 2025.**

Hatua hii ni **msimamo wa amani na kiroho** wa Kanisa Katoliki Tanzania ambao unakana kuendeleza ukandamizaji na kukataa uwajibikaji. Hii siyo msimamo wa amani kwenye mfumo ya uraia, bali ni **kitendo cha kiroho na cha kutafakari kwa** wito wa Kanisa Katoliki Tanzania wa ukosefu wa haki.

Manabii wa kale walieleza kwamba hii. Nani anasema: "**Ole wao waandikao amri za uovu, na wao wa amani wa jeuri wanyima maskini haki zao.**" (Isaya 10:1-2)

Maamuzi ya Kiaskofu na Maelekezo kwa Waamini Kote Nchini

Tunavyo watu wote wenye kiroho mema ndani na nje ya Kanisa Katoliki kusimama nasi kwa amani, na tumuombe Mungu kwa ajili ya uponyaji kamili wa taifa yetu, kwa haki, amani, na kwa upya wa msingi wa maadili na demokrasia.

Tunaliweka taifa yetu miononi mwa **Mama Bikira Maria, Malkia wa Amani**, na chini ya rehema na haki ya Mtu Yesu Kristo.

Bwana awabariki na kuwafuta wote wanaotafuta amani na haki kwa jina lake.

Kwa huduma ya Kristo,

J. E. Nzigilwa
Askofu Eusebius Nzigilwa



Makamu wa Rais, Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC)
Imetolewa kuelekea Jumapili ya Nne ya Pasaka
Mei 2, 2025